Wat Traimitr website | TMC Forum | ลานวัด | ชมรมพระเครื่อง | พระเครื่องไตรมิตร : ชุดวัตถุมงคล อ.เจ้าคุณธงชัย
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
ตอบ | พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: พระเครื่องไตรมิตร : ชุดวัตถุมงคล อ.เจ้าคุณธงชัย  (อ่าน 154118 ครั้ง)
เปรียญบ้านนอก
สุสฺสูสํ ลภเต ปญฺญํ
สัมภเวสี

นิสสัย: 999

คนที่ไม่เคยทำอะไรผิดพลาด คือคนที่ไม่เคยทำอะไรเลย

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: 05 มกราคม 2010, 08:17:07 PM »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

ชุดพระเครื่องและวัตถุมงคล
พระพรหมมังคลาจารย์ วัดไตรมิตรวิทยาราม วรวิหาร

ติดต่อสอบถามด่วน โทร. ๐๒-๒๒๒-๙๐๑๙ (ต่อสายคุณหงษ์)

พระนารายทรงครุฑประทับยืนบนพระราหู

ผู้ใดได้บูชา จะช่วยคุ้มครองดวงชะตาชีวิต จะช่วยเสริมดวงเสริมบารมี เพิ่มยศเพิ่มตำแหน่ง การงานก้าวหน้า ผู้ใดได้บูชาภาวนาคาถาทุกวัน จะช่วยให้แคล้วคลาดปลอดภัยจากโรคภัยไข้เจ็บภัยพิบัติต่างๆ และจะสมปรารถนาในสิ่งที่ตนปรารถนา.

๑. เหรียญโลหะ ชุบทองพ่นทราย

๒. เหรียญโลหะ ชุบสามกษัตริย์

๓. เนื้อผงมวลสารศักสิทธิ์

๔. เนื้อผง ขนาดจัมโบ้ ปิดทอง

ผ้ายันต์พระนารายณ์ทรงครุฑ
พระเทพภาวนาวิกรม (เจ้าคุณธงชัย)

ผู้ใดบูชาไว้ที่บ้าน อาคาร ร้านค้า จะช่วยเรียกเงินเรียกทอง เรียกโชค เรียกลาภ จะช่วยเสริมบารมีให้ที่อยู่อาศัยร่มเย็นเป็นสุข ภูติผีปีศาจสิ่งไม่ดีที่เป็นอัปมงคลทุกชนิดจะได้ไม่เข้ามาในบริเวณที่เราได้อาศัยอยู่ ทำสิ่งใดก็จะสมดั่งปรารถนาทุกประการ.

ผ้ายันต์พระนารายณ์ทรงครุฑ หรือ ผ้ายันต์เรียกทรัพย์
ขนาดกลาง ๑๔ x ๑๕ นิ้ว    บูชาผืนละ  ๔๐๐  บาท
ขนาดใหญ่ ๑๙ x ๒๐ นิ้ว    บูชาผืนละ  ๖๐๐  บาท

สีผึ้งพระนารายณ์ทรงครุฑ
พระเทพภาวนาวิกรม (เจ้าคุณธงชัย)

ท่านได้รวบรวมผงพุทธคุณและเกสรดอกไม้ พร้อมไม้มงคลทุกชนิด ทำพิธีกวนกับสีผึ้งแท้แบบโบราณ ผ่านพิธีปลุกเสก ๙ วัน ๙ คืน  ณ พระมหามณฑปหลวงพ่อทองคำ และผ่านพิธีเสาร์ห้ามหาเศรษฐี  สีผึ้งของท่านเจ้าคุณจะโดดเด่นเรื่องเมตตามหานิยม  มหาเสน่ห์ ค้าขายเจริญรุ่งเรือง เจ้าแห่งทรัพย์ เจ้าแห่งโชคลาภ สยบสิ่งอัปมงคล ป้องกันภูติผีปีศาจ เงินทองเพิ่มพูนตลอดเวลา.

คำบูชาสีผึ้งพระนารายณ์ทรงครุฑ

( ตั้งนะโม ๓ จบ )  การะเวนะ ชิวหา สุวัณโณ เมอุ มะอุ ฯ
ลูกขอบุญบารมีของท่าน จงช่วยบันดาลให้ลูกมีการเจรจาวาจาในการงานของลูกจงสำเร็จลุล่วง
อย่าติดขัด ติดสิ่งใด ก็ขอให้ลูกสมดั่งปรารถนาด้วยเทอญ...สาธุ สาธุ สาธุ

เหรียญพระรัตนตรัยมหายาน

พระเทพภาวนาวิกรม กล่าวไว้ว่า  "อานุภาพขององค์พระจะคอยปกป้องคุ้มครองดูแลมนุษย์ทุกคนให้พ้นจากโรคภัยไข้เจ็บที่เกิดจากกรรมตั้งแต่อดีตชาติจนถึงปัจจุบัน แก้ไขเคราะห์ร้ายอภัยเวรจากดวงดาวที่ให้โทษในดวงชะตาชีวิต คุ้มครองบุคคลที่ถูกคิดร้ายด้วยอกุศลเจตนา  แก้อาถรรพ์อัปมงคลทุกชนิด  โดยเฉพาะเรื่องการปกป้องคุ้มครองดวงชะตาชีวิตนั้นถือว่าเป็นเลิศ".

เหรียญหลวงปูทวด วัดช้างให้  รุ่น โพธิสัตโต

พระเทพภาวนาวิกรม วัดไตรมิตรฯ สร้างเมื่อปี พ.ศ. ๒๕๔๑ รุ่นนี้เจ้าคุณธงชัยนำเข้าไปปลุกเสกนานถึง ๓ ปี ตั้งแต่ปี พ.ศ. ๒๕๔๑ - ๒๕๔๓ โดยเฉพาะปลุกเสกในวัดพระแก้วนานถึง ๗ วัน ๗ คืน.

พระสีวลี ลังกาวงศ์
พิมพ์นั่งรับทรัพย์

ตามตำนานเป็นหนึ่งในพระอรหันต์สมัยพุทธกาล มีบารมีมาก คือ เป็นผู้มีโภคทรัพย์อุดมไปด้วยโชคลาภ กินไม่หมด จนไม่เป็น สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทรงยกย่องพระสีวลีว่า "เป็นเลิศทางด้านโชคลาภ" ไม่ว่าพระสีวลีจะเดินทางไปแห่งหนตำบลใด มักจะมีเทวดาคอยติดตามดูแลลปรนนิบัติรับใช้อยู่ตลอดเวลา
              ดังนั้น บุคคลใดได้บูชาท่านไว้ที่บ้าน  อาคาร สำนักงาน ร้านค้า ที่อยู่อาศัย ก็จะทำให้บุคคลนั้นมีโชคมีลาภมีเงินมีทอง เพิ่มพูนสมดังปรารถนาค้าขายร่ำรวยยิ่งๆ ขึ้น.

พระสีวลี ลังกาวงศ์ ขนาดใหญ่ลอยองค์
ขนาด ๙ นิ้ว     บูชาองค์ละ  ๑๕,๐๐๐  บาท
ขนาด ๕ นิ้ว    บูชาองค์ละ  ๖,๐๐๐  บาท
ตั้งโต๊ะบูชา     บูชาองค์ละ  ๒,๐๐๐  บาท
รูปหล่อลอยองค์ (ห้อยคอ)    บูชาองค์ละ  ๑,๐๐๐  บาท

*หมายเหตุ : หัวข้อนี้กำลังอยู่ในระหว่างเพิ่มเติมข้อมูล

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 มกราคม 2017, 01:23:39 PM โดย เปรียญบ้านนอก » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ขอต้อนรับทุกท่านนะครับ
สัมภเวสี

คนที่ไม่เคยทำอะไรผิดพลาด คือคนที่ไม่เคยทำอะไรเลย

« ตอบ #1 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2011, 10:22:53 PM »

พระราหู เจ้าคุณธงชัย ปี ๒๕๓๕

หลวงปู่ทวด วัดช้างให้ เจ้าคุณธงชัย ปี ๒๕๓๘

หลวงปู่ทวด วัดช้างให้ เจ้าคุณธงชัย ปี ๒๕๔๒

พระสมเด็จ หลังตราราชรถ เจ้าคุณธงชัย

พระปิดตา มหาลาภ เนื้อผง เจ้าคุณธงชัย

พระท่ากระดาน กรุเก่า เจ้าคุณธงชัย

หลวงพ่อเหลือ วัดสาวชะโงก

ขุนแผนหลวงพ่อเจือ วัดกลางบางแก้ว

พระปิดตา มหาลาภ หลวงพ่อมุ่ย วัดดอนไร่

พระปิดตา มหาลาภ ธงชัย ฝังตะกรุดหลวงปู่ท่อน

หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี

จระเข้หลวงปู่สนิท วัดลำบัวลอย

เหรียญในหลวง รุ่นครบ ๖ รอบ

เหรียญสมเด็จพระวันรัต วัดสังเวชวิศยาราม

เหรียญพระแก้วมรกต หลัง ภ.ป.ร.

เหรียญพระประจำวัน เหรียญเก่า

สมเด็จข้าวสารหิน

พระปิดตาโชคลาภ หลวงปู่สด จ.อยุธยา

พระผงของขวัญ วัดปากน้ำ รุ่น ๖ (พระไตรปิฎก)

เหรียญรัชกาลที่ ๙ เนื้ออัลปาก้า

เหรียญพระเทพสาครมุนี (หลวงปู่แก้ว) วัดช่องลม

หลวงปู่หลวง กตปุญฺโญ วัดป่าสำราญนิวาส จ.ลำปาง

พระปิดตามหาเสนห์ รุ่นสังฆาฏิรวม พ.ศ.๒๕๓๖

พระหยก รุ่นรุ่งเรือง วัดธรรมมงคล ปี ๒๕๓๙

พระแก้ว (หินจุยเจียใส)

เหรียญพระนาคปรก ๙ เศียร

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 สิงหาคม 2011, 12:14:01 AM โดย เปรียญบ้านนอก » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

สัมภเวสี

« ตอบ #2 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2011, 10:23:13 PM »

พระกริ่งปวเรศญาณวิทยาคม  เสาร์ ๕
วัตถุมงคลจากกรุเก่า  ปี ๓๙

พระกริ่งปวเรศญาณวิทยาคม เสาร์ ๕
บูชา  องค์ละ  ๖,๐๐๐  บาท (มีจำนวนจำกัด)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 มกราคม 2012, 04:16:15 PM โดย เปรียญบ้านนอก » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

สัมภเวสี

« ตอบ #3 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2011, 10:24:51 PM »

- จองพื้นที่เพื่อลงข้อมูล -
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ปิ๋ม
ผู้มาเยือน

« ตอบ #4 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2011, 08:54:29 AM »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง แก้ไขข้อความแก้ไข

อยากได้พระนารายทรงครุฑมาบูชาค่ะ อยู่ต่างจังหวัดต้องทำยังไงบ้างค่ะ

***Admin : ขอแก้ไขข้อความนิดหน่อยนะครับ***
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 กุมภาพันธ์ 2012, 01:21:57 PM โดย เปรียญบ้านนอก » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Pjkiller
ผู้มาเยือน

« ตอบ #5 เมื่อ: 05 มกราคม 2012, 10:54:15 AM »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง แก้ไขข้อความแก้ไข

สอบถามเรื่องพระนารายทรงครุฑประทับยืนบนพระราหูเหรียญโลหะ ชุบสามกษัตริย์ ไม่ทราบว่าตอนนี้มีของไหมคัรบ

ขอบคุณครับ

***Admin : ขอแก้ไขข้อความนิดหน่อยนะครับ***
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 กุมภาพันธ์ 2012, 01:22:34 PM โดย เปรียญบ้านนอก » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
TGO
ผู้มาเยือน

« ตอบ #6 เมื่อ: 29 มกราคม 2012, 03:48:53 PM »

รบกวนแก้ไขราคาด้วยครับ

พระกริ่งปวเรศญาณวิทยาคม เสาร์ ๕
บูชา  ตอนนี้ องค์ละ  6,000  บาท ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
สัมภเวสี

« ตอบ #7 เมื่อ: 31 มกราคม 2012, 04:16:52 PM »

รบกวนแก้ไขราคาด้วยครับ

บูชา  ตอนนี้ องค์ละ  6,000  บาท ครับ

แก้ไขเรียบร้อยแล้วครับ

TGO
ผู้มาเยือน

« ตอบ #8 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2012, 01:40:30 AM »

ผมเช่ามาจากคุณหงษ์ แต่ว่าโค๊ดด้านล่างไม่เหมือนกับรูปที่ลงไว้ในกระทู้นี้ และไม่เหมือนกับของคนอื่นๆที่ลงขายตามเวปต่างๆ
เห็นว่ามีการตอกโค๊ดใหม่ลงไป ใครเป็นคนตอกครับ หรือว่าตอกกันเอง

อยากทราบว่า ผมจะรู้ได้ยังไงครับว่าแท้ แล้วตลาดพระจะยอมรับหรือเปล่าครับ
้เป็นไปได้หรือเปล่าที่จะออกหนังสือรับรองให้ด้วย
ขอทราบคำตอบด้วยครับ
nut11
นวกะ
*

นิสสัย: 0

« ตอบ #9 เมื่อ: 27 มีนาคม 2012, 04:06:49 PM »

กรณีอยู่ต่างจังหวัดจะบูชาอย่างไรครับและจะโอนเงินอย่างไรครับ
kitthip
นวกะ
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 02 เมษายน 2012, 10:31:13 PM »

สอบถามเรื่องพระนารายทรงครุฑประทับยืนบนพระราหูเหรียญโลหะ ชุบสามกษัตริย์
ตอนนี้ยังเหลืออยู่ใหมครับ หรือมีแบบอื่นที่เหลือบ้างใหมครับ
อยากเช่ามาบูชาครับ
mudwa09
ปล่อยพระเครื่อง
นวกะ
*

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #11 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2012, 03:24:38 PM »

น่าสนใจมากครับ

meruna667
นวกะ
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2012, 03:38:23 PM »

สวยดีครับๆๆ
poyza9999
นวกะ
*

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #13 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2012, 01:25:54 PM »

ชุดวัตถุมงคล อ.เจ้าคุณธงชัยน่าสนใจมากค่ะ

kookkikj
นวกะ
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 30 กันยายน 2012, 10:30:38 AM »

;)ชอบค่ะ

royal1688
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
ตอบ | พิมพ์